Matsalar ci gaban harkar kuɗi da sauran halaye waɗanda kamfanoni ba sa iya biyan waɗanda suke bin su bashi, na iya sa kamfanin ya yi fatarar kuɗi. Fatarar kuɗi na iya zama mafarki ga duk wanda ke da hannu a lamarin. Lokacin da kamfanin ku ke da matsalolin kuɗin kuɗi, yana da matukar muhimmanci a tuntuɓi lauya mai rashin adalci. Ko dai ya shafi takaddar fatarar kudi ko kuma kare wata sanarwa daga fatarar kudi, lauyan mu na fatarar kudi na iya ba ku shawara kan hanya mafi kyau da dabarun. Law & More yana tallafawa daraktoci, masu hannun jari, ma'aikata da masu karɓar ɓangarorin da aka gabatar don fatarar kuɗi. Teamungiyarmu tana ƙoƙarin ɗaukar matakai don iyakance sakamakon banki.

SHIN KA SAMU KA SAMUN SAMUN LATSA?
FADA CIKIN SA LAW & MORE

Lauyan Fatarar Kuɗi

Matsalar ci gaban harkar kuɗi da sauran halaye waɗanda kamfanoni ba sa iya biyan waɗanda suke bin su bashi, na iya sa kamfanin ya yi fatarar kuɗi. Fatarar kuɗi na iya zama mafarki ga duk wanda ke da hannu a lamarin. Lokacin da kamfanin ku ke da matsalolin kuɗin kuɗi, yana da matukar muhimmanci a tuntuɓi lauya mai rashin adalci. Ko dai ya shafi takaddar fatarar kudi ko kuma kare wata sanarwa daga fatarar kudi, lauyan mu na fatarar kudi na iya ba ku shawara kan hanya mafi kyau da dabarun.

Hanyar sauri

Law & More yana tallafawa daraktoci, masu hannun jari, ma'aikata da masu karɓar ɓangarorin da aka gabatar don fatarar kuɗi. Teamungiyarmu tana ƙoƙarin ɗaukar matakai don iyakance sakamakon banki. Zamu iya ba da shawara game da isa ƙa'idodin tare da masu bashi, ba da damar farawa ko taimaka a gaban shari'a. Law & More yana ba da waɗannan ayyuka game da fatarar kuɗi:

• ba da shawara dangane da fatarar kudi ko barin kudi;
• yin shiri tare da masu karbar bashi;
• sake kunnawa;
• sake tsari;
• Shawartar game da alhakin kai tsaye na masu gudanarwa, masu hannun jari ko wasu masu sha'awar shiga;
• gudanar da kararrakin shari'a;
• yin rubutu don fatarar masu bashin.

Idan kai mai lamuni ne, zamu iya taimaka maka wajen aiwatar da haƙƙin dakatarwa, bayar da bashi ko saiti wanda ka cancanci. Hakanan zamu iya taimaka maka aiwatar da haƙƙin tsaro, kamar haƙƙin jingina da jinginar gida, haƙƙin riƙe take, garanti na banki, adibiyar tsaro ko ayyukan sabunta haɗin gwiwa da ɗaukar nauyi.

Idan kai mai bashi ne, zamu iya taimaka maka wajen amsa tambayoyin da suka danganci hakkokin tsaro da muka ambata a sama da kuma haɗarin da ke tattare da haɗari. Hakanan zamu iya ba ku shawara kan gwargwadon yadda mai bashi ya cancanci aiwatar da wasu haƙƙoƙin kuma ya taimaka muku yayin aiwatar da hukuncin kisa na waɗannan haƙƙin.

Ruby van Kersbergen

Ruby van Kersbergen

Babban lauya

 Kira +31 40 369 06 80

"Law & More lauyoyi
suna da hannu kuma
iya juyayinta tare da
matsalar abokin ciniki ”

Magana

A cewar Dokar Fatarar Kuɗi, mai bashi wanda ke tsammanin ba zai iya biyan bashin da ke da kyau ba na iya aikawa don sokewa. Wannan yana nufin cewa an ba da bashi ga wani jinkiri a cikin biya. Wannan jinkirta za a iya ba wa ƙungiyoyin doka da kuma na mutane waɗanda ke yin ƙwarewa ne ko kasuwanci. Hakanan, ana iya amfani dashi ne kawai ta hannun mai bashi ko kamfanin kansa. Dalilin wannan jinkiri shine don guje wa fatarar kuɗi kuma ya ba kamfanin damar ci gaba da wanzuwa. Komawa yana ba wa mai bashi bashi lokaci da damar don kasuwancinsa ya tsara. A aikace, wannan zaɓi sau da yawa yakan haifar da shirye-shiryen biyan kuɗi tare da masu bashi. Komawa zai iya ba da mafita a cikin yanayin fuskantar fatarar kuɗi. Koyaya, masu bashin ba koyaushe suna cin nasara don samun kasuwancin su ba. Jinkirta lokacin biyan kudi saboda haka ana daukar mafi yawan lokuta a matsayin wanda zai fara zuwa fatarar kudi.

Dokar Fatarar Kuɗi a Netherlands

fatarar

Dangane da Dokar Fatarar Kuɗi, mai bashi, wanda ke cikin halin da ya gaza biya, za a bayyana shi a matsayin banki da umarnin kotu. Dalilin fatarar kudi shine raba dukiyar mai shi tsakanin masu karbar bashi. Mai bashi zai iya kasancewa mutum mai zaman kansa, kamar mutum na asali, kasuwanci na mutum ɗaya ko kuma haɗin gwiwa gabaɗaya, amma kuma wani ɓangaren doka, kamar BV ko NV Mai cin bashi zai iya bayyana bashi idan akwai aƙalla masu bashi guda biyu. .

Bugu da ƙari, aƙalla bashi ɗaya dole ne a biya bashi, alhali kuwa ya kamata. A wannan yanayin, akwai bashi mai da'awar. Ana iya shigar da fatarar kuɗi a duka takaddar akan mai nema da kuma buƙatar ɗaya ko fiye na masu ba da bashi. Idan akwai wasu dalilai da suka danganci sha'awar jama'a, Ofishin mai gabatar da kara na iya shigar da karar kudi.

Bayan sanarwar fatarar fatarar kudi, babbar jam'iyyar ta rasa zubar da gudanar da kadarorinta na fatarar. Jam'iyyar da ke da cikakken iko ba za ta iya yin amfani da kowane irin tasiri akan waɗannan kadarorin ba. Za a nada wakili; wannan ma'aikaci ne na shari'a wanda za'a tuhume shi da gudanarwa da kuma shayar da kayan masarufi. Don haka wakilin zai yanke hukunci game da abin da zai faru tare da kadarorin masu fatarar kudi. Yana yiwuwa mai amintaccen zai isa tsari tare da masu karbar bashi. A wannan mahallin, ana iya yarda da cewa akalla kashi ɗaya daga cikin bashin da za a biya bashin. Idan irin wannan yarjejeniya ba za a iya cimma ta ba, ma'aikaci zai ci gaba da kammala fatarar kuɗi. Za a sayar da ƙasa kuma za a raba kuɗin tsakanin masu ba da bashi. Bayan sasantawa, za a rusa wani ɓangaren doka da aka sanar da yin asarar kuɗi.

Shin dole ne ku magance dokar rashin daidaituwa kuma kuna son karɓar tallafin doka? Da fatan za a tuntuɓi Law & More.

Kuna son sanin menene Law & More zai iya yi maka a matsayinka na lauya a Eindhoven?
Sannan a tuntubemu ta waya +31 40 369 06 80 ko aika e-mail zuwa:

mr. Tom Meevis, mai bayar da shawarwari a Law & More - [email kariya]
Mr. Maxim Hodak, mai ba da shawara a & --ari - [email kariya]

Law & More B.V.