Haɓakar nuna wariya

Haɗin wariyar launin fata: tsaro na ɗan lokaci idan har ba a biyan kuɗi

Ana iya ganin abin da aka makala don nuna matsayin tsari, abin da aka makala na ɗan lokaci. Haɓakar nuna wariya na iya taimakawa don tabbatar da cewa mai bashin bai cire kayansa ba kafin mai karɓar bashi ya iya neman ainihin abin da ya ratsa ta hanyar yanke hukunci, wanda alkali yakamata ya ba da izinin aiwatar da hukuncin kisa. Akasin abin da ake yawan tunani, haɗin ra'ayi wanda ba ya haifar da gamsuwa na da'awar. Haɗin wariyar gaba shine kayan aiki da aka yi amfani da shi sosai, wanda kuma za'a iya amfani dashi azaman leverage don sanya mai bashi ya zo ya biya shi. Idan aka kwatanta da wasu ƙasashe, haɗin kayan kaya a cikin Netherlands yana da sauƙi. Ta yaya za'a iya haɗe kaya ta hanyar haɗin abin so kuma menene tasiri?

Haɓakar nuna wariya

Haɓakar nuna wariya

Lokacin da mutum yake son kwace kayayyaki ta hanyar makala ra'ayi, mutum zai gabatar da aikace-aikace ga alkalin alkalan farko. Wannan aikace-aikacen zai cika wasu buƙatu. Dole ne aikace-aikacen alal misali ya ƙunshi yanayin abin da ake so na haɗe-haɗe, bayani kan abin da aka kira haƙƙin (alal misali ikon mallaka ko haƙƙin biyan diyya saboda lalacewa) da adadin wanda mai bin bashi ke son kwace kayayyakin mai bin bashi. Lokacin da alƙali ya yanke hukunci game da aikace-aikacen, ba ya yin cikakken bincike. Binciken da aka yi takaitacce ne. Koyaya, buƙata don haɗuwa da son zuciya za a amince da ita ne kawai lokacin da za a iya nuna cewa akwai kyakkyawan tsoro cewa mai bin bashi, ko wani ɓangare na uku da kayan ya kasance, zai kawar da kayan. Wani sashi saboda wannan dalili, ba a sanar da mai bin bashi a kan buƙatar abin da aka makala na son yanke hukunci ba; kwacewa zai zo da mamaki.

A daidai lokacin da aka amince da aikace-aikacen, manyan hanyoyin da suka shafi fatawar wanda mahaɗan ya haɗa su ya zama dole ne a fara shi tsakanin lokacin da alƙali ya ƙayyade, wanda ya kasance aƙalla kwanaki 8 daga lokacin amincewa da aikace-aikacen haɗe wariya. . A yadda aka saba, alkalin zai sanya wannan lokacin zuwa kwanaki 14. An sanar da abin da aka makala zuwa ga wanda ya ci bashi ta hanyar sanarwar abin da aka makala don ba shi daga hannun ma'aikacin kotu. A yadda aka saba, abin da aka makala zai kasance da cikakken ƙarfi har sai an sami rubuce-rubucen kisa. Lokacin da aka samo wannan takaddar, ana canza abin da ke cikin ɗaukar hukunci zuwa fitsari ƙarƙashin rubuce-rubucen kisa kuma mai karɓar bashi na iya yin iƙirarin kayan haɗin mai bashi. Lokacin da alƙalin ya ƙi bayar da rubutaccen zartar, kisan abin da ya faru zai ƙare. Abin lura shine gaskiyar cewa abin da aka ambata na son rai ba yana nufin cewa mai bashi bashi da ikon sayar da kayan da aka haɗa ba. Wannan yana nufin cewa haɗe-haɗe zai kasance kan kayan idan an sayar.

Wadanne kayayyaki za a iya kwacewa?

Dukkan kadarorin mai bashi zasu iya haɗe. Wannan yana nufin cewa abin da aka makala na iya faruwa dangane da kaya, albashi (albashi), asusun banki, gidaje, motoci, da dai sauransu Abin da aka haɗa don samun kuɗi wani nau'i ne na ado. Wannan yana nufin cewa kaya (a wannan yanayin albashin) wanda ke riƙe da ɓangare na uku (mai aiki).

Warware abubuwan da aka makala

Hakanan za'a iya soke abin da aka makala na kayan haɗin kan mai bashi bashi. Da fari dai, wannan na iya faruwa idan kotu a cikin manyan shari'un ta yanke hukuncin cewa ya kamata a soke haɗin da ke makale. Partyungiyar da ke sha'awar (yawanci bashi ne) kuma na iya neman soke abin da aka makala. Dalilin wannan na iya kasancewa cewa mai bashi ya samar da wani tsaro na daban, cewa ya bayyana daga jarrabawar taƙaice cewa abin da aka makala ba shi da mahimmanci ko cewa an sami tsari, kuskure na al'ada.

Rashin daidaituwa na haɗin abin so

Duk da cewa haɗe son zuciya yana da kyau kamar wani zaɓi mai kyau, mutum zai kuma yi la’akari da gaskiyar cewa za a iya samun sakamako idan an buƙaci abin da aka makala a ɗauka da sauƙi. A daidai lokacin da ake watsi da da'awar a cikin manyan kararrakin da ta dace da abin da ya dace da batun, mai karbar bashi wanda ya ba da odar abin da aka makala za a dorawa alhakin barnar da mai shi ya yi. Haka kuma, kararrakin nuna wariyar ra'ayi sunada kudi (tunanin tunanin ma'aikacin kotu, kudin kotu da kuma kudade na lauya), ba duk wadannan bane za'a bashi diyya. Kari akan haka, mai bashi a koyaushe yana dauke da hadarin kasancewar ba zai zama wani abin da zai nema ba, alal misali saboda akwai jingina a kan kayan haɗin da aka haɗu da shi wanda ya wuce ƙimar shi kuma yana da fifiko kan kisan ko - idan a haɗa haɗin banki - saboda a can ba kudi ba ne a asusun bankin bashi.

lamba

Shin kuna iya samun wasu tambayoyi na gaba ko ra'ayoyi bayan karanta wannan labarin, jin free don tuntuɓar mr. Maxim Hodak, lauya-at-law a Law & More via [email kariya] ko mr. Tom Meevis, lauya-at-law a Law & More via [email kariya] ko kiranmu akan +31 (0) 40-3690680.

Share
Law & More B.V.