blog

Neman izinin aiki a cikin Netherlands. Wannan shine abin da yakamata ku dan asalin Burtaniya ku sani.

Har zuwa 31 Disamba 2020, duk dokokin EU suna aiki ga forasar Burtaniya kuma andan ƙasa waɗanda ke da asalin Britishasar Biritaniya na iya fara aiki cikin sauki a kamfanonin Dutch, watau, ba tare da wurin zama ko izinin aiki ba. Koyaya, lokacin da Ingila ta fice daga Tarayyar Turai a ranar 31 ga Disamba, 2020, yanayin ya canza. Shin kai ɗan ƙasar Burtaniya ne kuma kuna son yin aiki a Netherlands bayan 31 ga Disamba, 2020? Sannan akwai wasu mahimman batutuwa da yakamata ku kiyaye. Tun daga wannan lokacin, dokokin EU ba za su sake aiki da Ingila ba kuma za a tsara haƙƙinku bisa yarjejeniyar ciniki da haɗin gwiwa, wanda Tarayyar Turai da Ingila suka amince da shi.

Ba zato ba tsammani, yarjejeniyar cinikayya da haɗin kai ta ƙunshi fewan yarjejeniyoyi game da Britishan Burtaniya masu aiki a cikin Netherlands daga 1 ga Janairu 2021. A sakamakon haka, dokokin ƙasa na foran ƙasa waɗanda ke wajen EU (wani wanda ba shi da theasar EU / EEA ko Switzerland) don a ba shi izinin yin aiki a cikin Netherlands. A cikin wannan mahallin, Dokar Ba da sasashen Foreignasashen Waje (WAV) ta tanadi cewa ɗan ƙasa a wajen EU yana buƙatar izinin aiki a cikin Netherlands. Akwai izinin aiki iri biyu waɗanda za a iya aiwatar da su, gwargwadon lokacin da kuka shirya aiwatar da aiki a cikin Netherlands:

  • takardar izinin aiki (TWV) daga UWV, idan za ku zauna a cikin Netherlands ƙasa da kwanaki 90.
  • haɗin zama da izinin aiki (GVVA) daga IND, idan za ku zauna a Netherlands fiye da kwanaki 90.

Don kowane nau'in izinin aiki, ba za ku iya gabatar da aikace-aikace zuwa UWV ko IND da kanku ba. Dole ne mai aikinku ya nemi izinin aikin a hukumomin da aka ambata a baya. Koyaya, dole ne a cika wasu mahimman sharuɗɗa kafin a ba da izinin aiki don matsayin da kuke son cikawa a Netherlands azaman Burtaniya don haka ɗan ƙasa daga wajen EU.

Babu 'yan takarar da suka dace akan Yaren mutanen Holland ko kasuwar kwadago ta Turai

Ofaya daga cikin mahimman sharuɗɗa don bayar da TWV ko GVVA izinin aiki shi ne cewa babu "kyauta mai fifiko" akan kasuwar kwadago ta Dutch ko Turai. Wannan yana nufin cewa mai aikin ku dole ne ya fara neman ma'aikata a cikin Netherlands da EEA kuma ya sanar da gurbi ga UWV ta hanyar ba da rahoto zuwa wurin sabis na mai aiki na UWV ko ta sanya shi a can. Sai kawai idan mai ba ku izinin Dutch zai iya nuna cewa ƙoƙarinsa na ɗaukar ma'aikata bai haifar da sakamako ba, a cikin ma'anar cewa babu wani ma'aikacin Dutch ko EEA da ya dace ko samuwa, za ku iya shiga aiki tare da wannan ma'aikacin. Ba zato ba tsammani, ana amfani da yanayin da aka ambata a ƙasa sosai a cikin yanayin canja wurin ma'aikata a cikin ƙungiyar ƙasa da kuma lokacin da ya shafi ma'aikatan ilimi, masu fasaha, malamin baƙi ko masu koyon aiki. Bayan duk wannan, waɗannan 'yan ƙasa (na Burtaniya) daga wajan Tarayyar Turai ba su da tsammanin za su shiga kasuwar kwadagon Dutch har abada.

Ingantaccen izinin zama don ma'aikaci daga wajen EU

Wani mahimmin sharadin da aka sanya akan bayar da TWV ko GVVA izinin aiki shine ku, a matsayinku na ɗan Burtaniya kuma saboda haka ɗan ƙasa a wajen EU, kuna da (ko karɓar) izinin zama mai inganci wanda zaku iya aiki dashi a cikin Netherlands. Akwai takardun izinin zama daban don aiki a cikin Netherlands. Wace izinin zama da kuke buƙata an fara ƙayyade ta tsawon lokacin da kuke son aiki a Netherlands. Idan hakan ya fi ƙasa da kwanaki 90, biza na ɗan gajeren lokaci galibi ya isa. Kuna iya neman wannan biza a ofishin jakadancin Dutch a ƙasarku ta asali ko kuma ƙasar da kuke ci gaba da zama.

Koyaya, idan kuna son yin aiki a Netherlands fiye da kwanaki 90, nau'in izinin zama ya dogara da aikin da kuke son yi a Netherlands:

  • Canja wuri tsakanin kamfani. Idan kuna aiki da kamfani a wajen Tarayyar Turai kuma an canza ku zuwa reshen Dutch a matsayin mai horarwa, manajan ko ƙwararre, mai ba da aikinku na Dutch na iya neman izinin zama a gare ku a IND ƙarƙashin GVVA. Don ba da irin wannan izinin zama, dole ne ku cika sharuɗɗa da dama ban da wasu sharuɗɗa na gama gari, kamar su tabbatacciyar shaidar ainihi da takaddar asali, gami da ingantaccen kwangilar aiki tare da kamfani da aka kafa a wajen EU. Don ƙarin bayani game da canza tsakanin kamfanoni da izinin zama daidai, tuntuɓi Law & More.
  • Skan ƙwararrun ƙaura. Ana iya amfani da izini na ƙaura na ƙwararrun baƙi don ƙwararrun ma'aikata daga ƙasashen da ke waje da Tarayyar Turai waɗanda za su yi aiki a Netherlands a cikin babban matsayin gudanarwa ko a matsayin ƙwararre. Aikace-aikacen wannan ana aiwatar dashi zuwa IND ta mai aikin a cikin tsarin GVVA. Saboda haka wannan izinin zama ba lallai bane sai da kan ku kuke nema. Dole ne, duk da haka, cika sharuɗɗa da yawa kafin bada wannan. Ana iya samun waɗannan sharuɗɗan da ƙarin bayani game da su a shafinmu Ilimin ƙaura. Da fatan za a lura: yanayi daban-daban (ƙarin) ana amfani da shi ga masu binciken kimiyya a cikin ma'anar Directive (EU) 2016/801. Shin kai masanin binciken Burtaniya ne wanda yake son yin aiki a cikin Netherlands bisa ga jagorar? Sannan ka tuntube Law & More. Specialwararrunmu a fagen ƙaura da dokar aiki suna farin cikin taimaka muku.
  • Katin Shudayen Turai. Katin Bulu na Turai hade da izinin aiki ne ga ƙaura masu ilimi na waɗanda, kamar 'yan ƙasa na Biritaniya, ba su da asalin ɗayan Statesungiyar Tarayyar Turai tun 31 ga Disamba, 2020, waɗanda suma suka yi rajista tare da IND ta mai aiki a cikin tsarin GVVA dole ne a nemi shi. A matsayinka na mai riƙe da Bulun Katin Turai, za kuma ka iya fara aiki a wata Memberungiyar Memberungiyar bayan ka yi aiki a Netherlands na tsawan watanni 18, idan har ka cika sharuɗan a cikin Memberungiyar Memberungiyar. Hakanan zaka iya karanta waɗanne sharuɗɗan waɗannan suke akan shafinmu Ilimin ƙaura.
  • Aikin da aka biya Baya ga zaɓuɓɓukan da ke sama, akwai wasu sauran izini tare da manufar zama don aikin biya. Shin baku yarda da kanku a cikin abubuwan da ke sama ba, misali saboda kuna son yin aiki a matsayin ma'aikacin Burtaniya a wani matsayi na musamman na Dutch a cikin zane-zane da al'adu ko kuma a matsayin wakilin Burtaniya na matsakaicin talla na Dutch? A wannan yanayin, wataƙila izinin zama na daban zai yiwu a cikin shari'arku kuma dole ne ku haɗu da wasu sharuɗɗan (ƙarin). Hakikanin izinin zama da kake buƙata ya dogara da yanayinka. A Law & More zamu iya tantance waɗannan tare tare da ku kuma bisa ga wannan ƙayyade waɗanne yanayi ne dole ne ku cika su.

Babu buƙatar izinin aiki

A wasu lokuta, ku a matsayin ku na ɗan ƙasar Burtaniya ba ku buƙatar izinin TWV ko GVAA izinin aiki. Lura cewa a cikin mafi yawan lokuta na musamman har yanzu kuna buƙatar iya gabatar da ingantaccen izinin zama kuma wani lokacin ana ba da rahoto ga UWV. Babban banda guda biyu ga izinin aiki wanda yawanci zai fi dacewa shine aka haskaka a ƙasa:

  • 'Yan asalin Birtaniyya waɗanda (suka zo) zama a cikin Netherlands kafin 31 Disamba 2020. Waɗannan citizensan ƙasa suna ƙarƙashin yarjejeniyar ficewa da aka kulla tsakanin Kingdomasar Ingila da Netherlands. Wannan yana nufin cewa koda bayan Unitedasar Burtaniya ta fice daga Tarayyar Turai kwata-kwata, waɗannan citizensan Burtaniya na iya ci gaba da aiki a Netherlands ba tare da an nemi izinin aiki ba. Wannan yana aiki ne kawai idan Britishan Burtaniya da ake magana a kansu sun mallaki izinin zama mai inganci, kamar takaddar zama ta EU na dindindin. Shin kun kasance cikin wannan rukunin, amma har yanzu ba ku da takaddar takaddama don zamanku a Netherlands? Sannan yana da hikima har yanzu a nemi izinin zama don tsayayyen lokaci ko wanda ba za a iyakance ba don ba da damar samun damar kyauta ga kasuwar kwadago a cikin Netherlands.
  • 'Yan kasuwa masu zaman kansu. Idan kuna son yin aiki a cikin Netherlands azaman ku na dogaro da kai, kuna buƙatar izinin zama 'aiki a zaman mutum mai dogaro da kai'. Idan kuna so ku cancanci samun irin wannan izinin zama, ayyukan da za ku aiwatar dole ne su kasance masu mahimmanci ga tattalin arzikin Dutch. Kayan aiki ko sabis ɗin da zaku bayar dole ne su kasance da halayen kirki don Netherlands. Shin kuna son sanin waɗanne yanayi ne dole ne ku cika su kuma waɗanne takaddun hukuma kuke buƙatar gabatarwa don aikace-aikacen? Sannan zaku iya tuntubar lauyoyin Law & More. Lauyoyinmu suna farin cikin taimaka muku da aikace-aikacen.

At Law & More mun fahimci cewa kowane yanayi daban yake. Wannan shine dalilin da ya sa muke amfani da hanyar sirri. Shin kuna son sanin wanne (sauran) izinin zama da izinin aiki ko keɓaɓɓu ya shafi batunku kuma ko kun cika sharuddan bayar da su? Sannan ka tuntube Law & More. Law & MoreLauyoyin ku kwararru ne a fannin bakin haure da dokar aikin yi, don su iya tantance yanayin ku yadda ya kamata su kuma yanke shawara tare da ku gidan zama da izinin aiki ya dace da yanayin ku da kuma irin yanayin da ya kamata ku kiyaye. Shin kuna so ku nemi izinin zama ko shirya aikace-aikacen don izinin aiki? Ko a lokacin, da Law & More kwararru suna farin cikin taimaka muku.

Share